A3 BMT Tình Bạn Bền Lâu - Mãi Mãi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Bé Gái 13t tự tử hiến gan cho papaXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Thu May 20, 2010 9:53 am
MrLik
MrLik

Tài Sản của MrLik
Được Thanks : 1
Status : Cuộc Sống Không Chờ Đợi A3 Vô Đối

Bé Gái 13t tự tử hiến gan cho papa Vide

Bài gửiTiêu đề: Bé Gái 13t tự tử hiến gan cho papa

Một bé gái T.Q 13 tuổi đã uống hơn 200 viên thuốc ngủ để tự tử, bởi em muốn sau khi chết đi, gia đình sẽ hiến tặng lá gan của em cho người cha mắc ung thư đang sắp chết.

Bé Gái 13t tự tử hiến gan cho papa Note060109
Mẩu thư tuyệt mệnh bé Jin để lại.

Vụ tự tử thương tâm trên xảy ra vào hôm 24/1 vừa qua và em bé đó là Chen Jin ở tỉnh Giang Tô, miền đông T.Q.

Sau khi phát hiện thấy mẩu giấy khám sức khỏe trong ví của mẹ cho biết cha sắp chết vì ung thư gan và chỉ còn sống được ba tháng nữa, em đã quyết định uống hơn 200 viên thuốc ngủ để tự tử.

Theo Tân Hoa xã, sau khi thăm chồng ở bệnh viện về, mẹ em thấy cửa trước bị khóa trái. Người mẹ đã trèo qua cửa sổ sau nhà vào và phát hiện thấy hai lọ thuốc ngủ hết thuốc.

“Mẹ, con xin lỗi vì con không thể sống cùng mẹ thêm được nữa”, người mẹ đọc mẩu thư tuyệt mệnh bé Jin đặt bên cạnh mình. “Sau khi con chết, xin mẹ hãy hiến lá gan của con cho cha và cứu lấy cha”.
Bé Gái 13t tự tử hiến gan cho papa Note060109_1
Bé Jin hiện vẫn trong tình trạng nguy kịch.

Bé Jin sau đó đã được cấp cứu vào bệnh viện nơi cha em đang điều trị. Hiện bé vẫn đang nằm ở phòng chăm sóc đặc biệt, lúc tỉnh lúc mơ.

Tờ China Daily trích lời các bác sỹ cho biết, nếu Jin tỉnh lại , em còn cần phải được điều trị bỏng do chiếc chăn điện gây ra khi em bất tỉnh tại nhà.

Theo báo chí T.Q, gia đình bé Jin rất nghèo, với thu nhập bình quân mỗi tháng chỉ vào khoảng 1.000 tệ (tương đương 146 USD). Kể từ khi cha em bị phát hiện mắc ung thư khoảng một tháng trước, gia đình em đã tiêu tốn tới 14.600 USD chữa bệnh cho cha. Trong khi đó, mẹ em cũng ốm yếu và phải về hưu sớm từ hơn 8 năm trước.

Nói với tờ China Daily, mẹ của em cho biết hiện bà đang cố gắng giấu chồng về hành động dại dột, tuyệt vọng nhưng chứa đầy tình yêu cha của con gái.

Bé Gái 13t tự tử hiến gan cho papa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.